ಈ ಐದು ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ನರಳುತ್ತಿದ್ದಿರಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾವು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ, ಸುಂದರವಾಗಿ, ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ, ಸಣ್ಣನೆ ಇರಲು ಬಯಸುವುದು ಸಹಜ. ಆದರೆ ಇದು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಜೀವನಶೈಲಿ ಯಾವುದೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಆಗಿ, ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ, ನೀವು ಸ್ಲಿಮ್ ಆಗಿ ಇರಬೇಕೆಂದರೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನಬೇಕು. ಡೈಯೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಬೇಕು.ಬೇಕಾದರೆ ಈ ವೀಡಿಯೊ ನೋಡಿ.

ನಾವು ಎಷ್ಟು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತೇವೆ. ನಮ್ಮ ದೇಹ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ನಮ್ಮ ದೇಹವು ನೀಡಿದ ಪ್ರತಿ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡು ಎಚ್ಚರವಹಿಸಬೇಕು. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಅಂದವು ಅನೇಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಬರುತ್ತವೆ. ದೇಹವು ಆಕಾರವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಈ ಹೇಳುತ್ತಾ ಹೋದರೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಸುಳಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕುತ್ತೇವೆ.

1. ನಿದ್ರೆಯ ಕೊರತೆ
ಯಾವುದೇ ಜೀವಿಯಾದರೂ ಆಹಾರದ ನಂತರ ನಿದ್ರೆ ಅತ್ಯವಶ್ಯಕ. ಅಂತಹ ನಿದ್ದೆ ನಮಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಫಿಟ್ ಆಗಿಲ್ಲವೆಂದು ಅರ್ಥ. ನಾವು ನಿದ್ರಿಸುವಾಗ, ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಅಂಗಗಳು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಶುದ್ಧವಾಗುತ್ತವೆ. ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯಿಂದ, ಮಾನಸಿಕ ಆತಂಕ, ಅರೆನಿದ್ರೆ, ಮುಖದ ವಿಕಾರತೆಗೆ ಮುಂತಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ನಿದ್ರೆಯು ಕಡಿಮೆಯಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಸರಿಯಾದ ನಿದ್ರೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ರಾತ್ತಿ ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಒಂದು ಲೋಟ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಒಳ್ಳೆಯ ನಿದ್ರೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಭೋಜನ, ಅದು ಕಡಿಮೆ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ಟೆನ್ಷನ್ ಗಳು ಬರದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಮತ್ತು ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಹವ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ದೂರ ಇಡುವುದು ಉತ್ತಮ. ಈ ಮೂಲಕ ಬೇಗನೆ ಮಲಗಲು ಸಾಧ್ಯ.

2. ಶಕ್ತಿಯ ಕೊರತೆ
ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಅಗತ್ಯವಾಗಿವೆ. ಕೊಬ್ಬು ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಶಕ್ತಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ತೂಕ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಕೊಬ್ಬು ಆಹಾರಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ದೂರವಾಗುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಕೊಬ್ಬು ಅಗತ್ಯವೆಂದು ನೆನಪಿಡಿ. ನೀವು ಸೋಮಾರಿತನ ಮತ್ತು ಮೃದುತ್ವವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ನೀವು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಶಕ್ತಿ ಲಭಿಸುತ್ತದೆ.

3. ತಲೆನೋವು ಮತ್ತು ಮೈಕೈ ನೋವು
ತಲೆನೋವು ಮತ್ತು ಮೈಕೈ ನೊವುಗಳು ಬರಲು ಹಲವಾರು ಕಾರಣಗಳಿವೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಗಳು ಏನೇ ಆಗಿದ್ದರು, ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕರವಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡ, ಕೆಲಸವನ್ನು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಇಲ್ಲದೆ ಮಾಡುವುದು, ಕಣ್ಣಿನ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು, ಜೋರಾದ ಶಬ್ದಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ತಲೆ ನೋವು, ಮೈಕೈ ನೋವು ಬರುತ್ತವೆ.

4. ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ
ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ತೂಕ ಇದ್ದರೆ, ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರವಲ್ಲ. ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು ಅತಿಯಾದ ತೂಕಕ್ಕೆ ಒಂದು ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ದತಿಯನ್ನು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳಲು ಬಹಳ ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅನೇಕ ರೋಗಗಳು ದಾಳಿ ಮಾಡಬಹುದು.

5. ಆಯಾಸ
ಆಯಾಸವೆಂಬದು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಗಮನ ಇಲ್ಲದಿರುವುದರಿಂದ ತುಂಬಾ ಆಯಾಸಗೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕರವಲ್ಲ ಎಂಬುದರ ಸಂಕೇತ.