ಹುಡುಗರು ಸ್ಕಿನ್ಟ್ ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಧರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರಾ..? ಹಾಗಾದರೆ ನೀವು ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು … ಹುಷಾರ್!!

ಜೀನ್ಸ್ … ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದನ್ನು ಮೀರಿದ ಫ್ಯಾಷನ್ ಇಲ್ಲ, ಅಂದರೆ ಏನಿದೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಪ್ಯಾಂಟ್ ಎಂದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ, ಇದರಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ವಿಧಗಳ ಜೀನ್ಸ್ ಇವೆಯಂದು ನಮಗಲ್ಲೆ ತಿಳಿದೆ ಇದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಆಗಿದೆ, ಬೆಲ್ ಬಾಟಮ್ ಜೀನ್ಸ್, ಎಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಜೀನ್ಸ್, ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಕಟ್ ಜೀನ್ಸ್, ಆರ್ಡಿನರಿ ಕಟ್ ಜೀನ್ಸ್, ಟರ್ನ್ ಜೀನ್ಸ್, ಹೀಗೆ ಅರಕಲು ಜೀನ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ಯಾಷನ್ ಆಗಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳು ಜೀನ್ಸ್ ಪ್ಯಾಂಟ್ ನಲ್ಲೇ ಬರುತ್ತಾರೆ ಎಂದರೆ ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಅದು ಎಷ್ಟು ಪ್ಯಾಷನ್ ಆಗಿದೆಯಂದು, ಅವುಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಮಾಡುವ ದೊಡ್ಡ ತಪ್ಪು ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುವುದು. ಹಾಗೆ ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಹಾಕುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಎನಾದರೂ ಹಾನಿಯಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆಯೆ….?

1. ಸ್ಕಿನ್ ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಹಾಕುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ತೊಡೆಗಳು, ಪಿರ್ರೆಗಳು, ಸೊಂಟ ದ ಬಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇರುವ ಕೊಬ್ಬು ಸರಿಯಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದೆ ಮೇಲೆ ಸೇರುತ್ತದೆ. ಆಗ ಅದು ನಿಮಗೆ ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ಹೃದಯದ ಹೊಡೆತಗಳು, ಶ್ವಾಸಕೋಶಗಳು, ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಾಂಗವ್ಯೂಹದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

2. ಸ್ಕಿನ್ ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಧರಿಸುವುದರಿಂದ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಯೊಟಿನ್ ಕೈನೆಜ್ ಎಂಬ ಎಂಜೈಮ್ ಜಾಸ್ತಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಸ್ನಾಯುಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳು ಹಾನಿಯಾಗುವ ಅವಕಾಶಗಳಿವೆ‌

3. ಹುಡುಗರೇ ನೀವು ಸ್ಕಿನ್ ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಧರಿಸುತ್ತಿದ್ದಿರಾ … ಹಾಗಾದರೆ ನೀವು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದಿರಬೇಕಾದುದ್ದೆ, ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಧರಿಸುವುದರಿಂದ ಅವರ ವೃಷಣಗಳನ್ನು ತೊಂದರೆಗೀಡಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿಯೇ ನರಗಳು ತುಂಬಾ ಕೆಟ್ಟು ಹೋಗಬಹುದು.ಇದರಿಂದ ವೀರ್ಯವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಉತ್ಪತ್ತಿ ಆಗದು. ಇದರ ಕಾರಣ ಸಂತಾನ ಸಫಲತೆ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಟೈಲ್ ಮಾಡಿದರೆ ನಂತರ ಆ ಸ್ಟೈಲ್ ಬಿಟ್ಟರೆ ಬೇರೇನೂ ಇರುವುದಿಲ್ಲ …

4. ಸ್ಕಿನ್ ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಧರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿರುವ ರಕ್ತನಾಳಗಳು ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾಗುತ್ತವೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಹಾರಿದಾಟ ಸರಿಯಾಗಿ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ.ಇದರಿಂದ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಬರುತ್ತವೆ. ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿನ ನರಗಳು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುತ್ತವೆ, ಇದರಿಂದ ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ದೂರವು ನಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

5. ಸ್ಕಿನ್ ಟೈಟ್ ಜೀನ್ಸ್ ಧರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹ ಆಕಾರವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಆಕಾರವು ಬದಲಾಗುತ್ತಲೆ ಅಂದ ಕೆಡುತ್ತದೆ.

ಸ್ಟೈಲ್ ಅಲ್ಲವೆ ಎಂದುಕೊಂಡರೆ ಎಷ್ಟು ಅನಾನುಕೂಲಗಳನ್ನು ನೋಡಿ …