ಮಕ್ಕಳು ಹುಟ್ಟದಿರಲು ಕಾರಣ ಯಾರು? ಹೆಂಡತಿನಾ? ಗಂಡನಾ? ತಪ್ಪದೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ ..!

ತಾಯಿ ಆಗಬೇಕು ಎಂದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಇರುತ್ತದೆ. ತಾಯ್ತನಕ್ಕಾಗಿ ಎಲ್ಲರೂ ತಪಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವರು, ಎಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು .. ತಾಯಿ ಆಗಲಾರರು. ಇದಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ಕಾರಣಗಳಿವೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಇಂದಿನ ಈ ವೇಗದ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಸಮಯ ಇರುವುದಿಲ್ಲ.ಇದರಿಂದ ಗರ್ಭಾಣಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಪೋನ್ ಮಾಡುತಿರುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗೆ ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಪೋನ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕೂಡ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಬರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜನರಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ …. ಲೋಪ ಇದೆ ಎಂದು ಬಾಧಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗಿರುವಾಗ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯಾಗದ ಹಿಂದೆ ಮೂಲ ಕಾರಣಗಳು ಏನು. ಏಕೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಈಗ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೊಣ.

Image result for wife and husband images

ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯಾಗದ ಹಿಂದೆ ಗಂಡು, ಹೆಣ್ಣು ಇಬ್ಬರು ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು. ಇಲ್ಲವೇ ಪರಿಸರ ಸಹ ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು. ರೀಸೆಂಟ್ ಆಗಿ ನಡೆದ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯಾಗದಿರುವ ಹಿಂದಿನ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳು ಏನೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೊಣ.ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯಾಗದಿರುವ ಹಿಂದಿನ ಕಾರಣಗಳು: ಮಹಿಳೆಯರು 33%, ಪುರುಷರು 33% ಇತರ ಕಾರಣಗಳು 34% …
ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು: ವಿವಾಹವಾದ ಐದಾರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆ 50% .ವರ್ಷದೊಳಗೆ 75% ಎರಡು ವರ್ಷ 85 ರಿಂದ 90%

Image result for wife and husband images

ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ವದಂತ್ವಕ್ಕೆ ಕಾರಣಗಳು: ಕೊಬ್ಬು, ಮದ್ಯ ಸೇವಿಸುವಿಕೆ. ಹದಗೆಟ್ಟ ರಸ್ತೆ ಮೇಲೆ ವಾಹನಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಡೆಸುವುದು. ಶ್ರಮದಾಯಕ ಉದ್ಯಮಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಶ್ರಮಶೀಲ ಉದ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದರಿಂದ. ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಲ್ಲಿ ಜಠರಗಳಲ್ಲಿ ಅಂಡವಾಯು ಸೇರಿ. ಇತರೆ ಕಾರಣಗಳು.

Related image

ಇನ್ನು ಮಹಿಳೆಯವರ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ..
18-36 ವಯಸ್ಸಿನ ಇರುವವರಿಗೆ ಗರ್ಭಧಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಯೋಗ್ಯ ವಯಸ್ಸು .18 ಒಳಗೆ ಮತ್ತು 34 ದಾಟಿದವರಿಗೆ ಅಂಡಾಶಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು. ಫೇಲೋಪಿಯನ್ ನಾಳಗಳಲ್ಲಿ ಅಂಡಾಶಯ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಗರ್ಭಪಾತ ಆಗಬಹುದು. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಇಂತಹ ತೊಂದರೆಗಳು ಬರುತ್ತವೆ.

Image result for wife and husband images