ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಮಾಡಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿರುವ ಮಗುವಿನ ಮುಖವನ್ನು ನೋಡಿ ಭಯಪಟ್ಟ ತಂದೆ ತಾಯಿಯರು .. ಇಷ್ಟಕ್ಕೂ ಏನಾಯಿತೋ ಗೊತ್ತೇ..?

ಮಹಿಳೆಯರ ಗರ್ಭದ ಪಿಂಡದಲ್ಲಿ ಲೋಪಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಟ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಗರ್ಭಿಣಿ ಧರಿಸಿದ 11-14 ವಾರಗಳ ನಂತರ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅಗತ್ಯ. ಆ ನಂತರ ಮತ್ತೆ 18-20 ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಬೇಕು. ಗರ್ಭಾಶಯದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ 11-14 ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ‘ನ್ಯೂಕಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಯುಯೆನ್ಸಿ (ಎನ್ಟಿಟಿ) ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಕ್ರೋಮೋಜೋಮಾಲ್ ದೋಷಗಳು, ಪಿಂಡದ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ದೋಷಗಳು, ಜೀನ್ ರೋಗಗಳು ತಿಳಿಯುತ್ತವೆ.

Related image

ಎನ್ ಟಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿಸುವುದರಿಂದ ಜೀನ್ಸ್ ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವ್ಯಾಧಿಗಳೇನು ಇಲ್ಲವೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಕ್ರೊಮೊಜೋಮಾಲ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಅವಶ್ಯಕವೆಂದು ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ. ಪಿಂಡದಲ್ಲಿನ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ಎನಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಎನ್ಟಿಟಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಆನುವಂಶಿಕ ಡೋಸೇಜ್ಗಳು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ (ಫೀಟಲ್ ಎಕೊ ಕಾರ್ಡಿಯೋಗ್ರಾಫಿ) ಅವಶ್ಯಕವೆ ಅಥವಾ ಎಷ್ಟೋ ಸಂಗತಿಗಳು ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ.

Related image

ಗರ್ಭಾಶಯದ 12 ನೇ ವಾರದಲ್ಲಿ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಜೊತೆ ಅನನ್ಸೆಫಲಿ ಮುಂತಾದ ಮೆದುಳು ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಕಾಲು ಕೈಗಳು ಮತ್ತು ಇನ್ನೇನಾದರು ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆಯ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆ ರೀತಿಯ ಗರ್ಭಿಣಿಯ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಒಳಗಾಗಲು ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಅವಳು ಹಾಗೆ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದು ಅದು ಎರಡನೆಯ ಬಾರಿ. ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಆ ಗರ್ಭಾಣ್ಣಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿದ ಲ್ಯಾಬ್ ಟೆಕ್ನಿಷಿಯನ್ ಒಂದು ನಿಮಿಷದವರೆಗೆ ಭಯಬೀತನಾದ.

Image result for scaning of baby face in pregencey

ಕಾರಣ? ಆ ಮಗುವಿನ ಪ್ರತಿರೂಪವು ಅತ್ಯಂತ ಭಯಂಕರವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿದ್ದು. ತಾನು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಬಹುಮಂದಿ ಗರ್ಭಿಣಿಗಳನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿದೆ, ಆದರೆ ಇಂತಹ ಮಗುವನ್ನು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಂದೂ ನೋಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅದೇ ವಿಷಯವನ್ನು ಷರ್ನಿಲ್ ಟರ್ನರ್ ಎಂಬ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿದಳು. ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಮಾಡಲಾದ ಫೋಟೊವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಫೋಟೋ ಈಗ ವೈರಲ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಅಬ್ಬಾಷನ್ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಆ ಲ್ಯಾಬ್ ಟೆಕ್ನೀಷಿಯನ್ ತನ್ನನ್ನು ಉಚಿತ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು, ಆದರೂ .. ಅವನು ಆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಷರ್ನಿಲ್ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಇದು ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಫೋಟೋ ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಪಡುತ್ತಿದ್ದೆನೆ ಹೊರತು, ತಾನು ಹುಟ್ಟಿದ ಮಗುವಿನ ರೂಪ ಅಷ್ಟು ಭಯಾನಕವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅಂದು ಕೊಂಡಿದೆ. ಹಲವು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಪಾತಗಳು 5 ನೇ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿಸುತಿರುತ್ತಾರೆ.

Related image

ಶಿಶುವಿನಲ್ಲಿ ಸರಿಪಡಿಸಲಾಗದ ದೋಷಗಳಿದ್ದರೆ ನಂತರದ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಉಪಯೋಗಿಸತ್ತಾರೆ. ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮಿಡ್ ಟ್ರೈ ಮಿಸ್ಟರ್ ಅನಾಮಲಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮಾಡುವ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಕಾರಣವೇನೆಂದರೆ ಬ್ರೂಣ ಎಲ್ಲಾ ತರಹದ ನರ್ಮಾಲ್ ಇದೆಯಂದು ಭರವಸೆ ಪಾಲಕರಿಗೆ ನೀಡುವುದು ನಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಮಿಡ್ ಟ್ರೈ ಮಿಸ್ಟರ್ ಅನಾಮಲಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮೂಲಕ ಕ್ರೋಮೋಜೋಮ್ ದೋಷಗಳು ಯಾವುದಾದರೂ ಇದ್ದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು, ಒಂದು ಕಾಲು ದೊಡ್ಡದಾಗಿ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಂದು ಕಾಲು ಕುರ್ಚಾಗದಂತೆ, ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಪಿಹೆಚ್ ಬೆಳವಣಿಗೆ ದೋಷಗಳು, ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ತಲೆ ಸಣ್ಣದಾಗಿರುವುದು (ಮೈಕ್ರೋ ಸೆಫಲಿ), ಅಸ್ಥಿಸಂಬಂಧಿ ದೋಷಗಳು, ಹೃದಯ, ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಅಡೆತಡೆಗಳು ಎಂದು ತಿಳಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ನಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತವೆ.

Related image