ಪುರುಷರು ಈ 5 ದೇವಾಲಯದ ಒಳಗೆ ಕಾಲಿಟ್ಟರೆ ಏನಾಗಬಹುದೆಂದರೆ…

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡದ ದೇವಾಲಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಕೇಳಿದ್ದೀರಾ? ಆದರೆ ಪುರುಷರರನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸದ ದೇವಾಲಯಗಳು ಇವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ದೇವಸ್ಥಾನಗಳು ಗಂಡುಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ದೇವಾಲಯಗಳು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಪುರುಷರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವಿಲ್ಲ. ದೇವಾಲಯದ ಒಳಗೆ ಪುರುಷರು ಹೋಗಬಾರದೆಂದು ಕಾವಲುಗಾರರು ಸಹ ಇದ್ದಾರೆ. ಆ ದೇವಾಲಯಗಳು ಎಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ …

Image result for Rajasthan - Brahma temple

ರಾಜಸ್ಥಾನ-ಬ್ರಹ್ಮ ದೇವಸ್ಥಾನ: ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಪುಷ್ಕರ್ ದೇವರ ಬ್ರಹ್ಮ ದೇವಸ್ಥಾನ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನಗಳು ಬ್ರಹ್ಮ ದೇವರಿಗೆ ಅಸಂಭವವೆನಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಪುರುಷನಾಗಿದ್ದರೂ ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಪುರುಷರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರವೇಶವಿಲ್ಲ. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೆಂದರೆ … ಬ್ರಹ್ಮ ಯಜ್ಞವನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಾಗ ಸರಸ್ವತಿ ದೇವಿಯು ಅವನ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿರುವುದಿಲ್ಲ ಬ್ರಹ್ಮ ಗಾಯತ್ರಿ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಯಜ್ಞವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತಾನೆ. ಹಾಗಾಗಿ, ಸರಸ್ವತಿ ದೇವಿಯೂ ಆಗ್ರಹಿಸಿ ಬಂದು, ಈ ಆಲಯಕ್ಕೆ ಪುರುಷರು ಈ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಾರದು, ಒಂದು ವೇಳೆ ಬಂದರೆ ಅವರಿಗೆ ದಾಂಪತ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಶಪಿಸಿದಳು. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಪುರುಷರು ಈ ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ.

Image result for kanyakumari temple

ಕನ್ಯಾಕುಮಾರಿ ದೇವಿ ದೇವಸ್ಥಾನವು ದೇಶದ 51ಶಕ್ತಿ ಪೀಠದಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಕನ್ಯಾಕುಮಾರಿಯಲ್ಲಿನ ದೇವಕಿ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ದುರ್ಗಾ ಮಾತೆಯನ್ನು ಭಾಗತಿ ಮಾತೆ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಪುರುಷರು ಕೂಡ ಈ ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುವಂತಿಲ್ಲ. ಈ ದೇವಸ್ಥಾನವು ಮೂರು ಸಮುದ್ರಗಳಿಂದ ಆವೃತವಾಗಿದೆ (ಬಂಗಾಳ ಕೊಲ್ಲಿ, ಅರೇಬಿಯನ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ) ಕೇರಳ-ಅಬಾಲಾಕ್ ದೇವಾಲಯ ಕೇರಳ ರಾಜ್ಯದ ಆತಿಂಟಾಲ್ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಗುಡಿಯಲ್ಲಿ ಪಾರ್ವತಿ ದೇವಿ ಪೂಜಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಒಬ್ಬ ಪುರುಷನೂ ಕೂಡ ಹೊದರಾ ಇಲ್ಲವ ಎಂದು ಹೋದರೆ ಪಾಪ ಮುಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರ ಭಾವನೆ. ವಾರ್ಷಿಕ ಆಚರಣೆಗಳಿಗಾಗಿ, ಮೆರವಣಿಗೆಗಳು ಕೇವಲ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಾತ್ರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

Related image

ಅದೇ ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಚೆಂಗನ್ನೂರು ಭಗವತಿ ದೇವಾಲಯವಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಬುತುಸ್ರಾವೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಶಿವ ಪರ್ವತಿಗಳು ಹೊಸದಾಗಿ ಮದುವೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚೆಂಗನ್ನೂರಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಇನ್ನೊಂದು ಕಥೆಯೂ ಸಹ ಪ್ರಚಾರದಲ್ಲಿದೆ. ಇದು ಅಮ್ಮನವರಿಗೆ ಬಟ್ಟೆ ಮುಚ್ಚಿದಾಗ ಅದು ಕೆಂಪಾಗಿ ಮಾರ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಅಮ್ಮನ ರುತುಸ್ತ್ರಾವವನ್ನು ತಿಳಿದು ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಮೂರು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಮಹಿಳೆಯವರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಮಹಿಳೆಯರು ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ವಿಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಪವಿತ್ರ ಜಲದಿಂದ ಶುದ್ಧೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆಮೇಲೆ ಪುರುಷ ಪೂಜಾರಿಗಳು ಬಂದು ಅಭಿಷೇಕ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

Image result for uttar pradesh temple

ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಒಂದು ದೇವಾಲಯ! ಈ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ನಿತ್ಯವಾದ ಪೂಜೆಯನ್ನು ವಿಗ್ರಹವಿಲ್ಲದೆಯೆ ನಿರ್ವಹಿಸಿತ್ತಾರೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೂ ಪುರುಷರು ಈ ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲಿಲ್ಲ. ಕೇವಲ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಾತ್ರ ಈ ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪೂಜೆಗಳು, ವ್ರತಗಳು ಮತ್ತು ನೋಮುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ .1870 ರಲ್ಲಿ ಸಾಕಾಲೇದಿಹ ಪ್ರಾಂತ್ಯವನ್ನು ಒಬ್ಬ ರಾಜನು ಇದ್ದನು.

Image result for mens in temple

ಆ ರಾಜನು ಒಂದು ಬ್ರಾಹ್ಮಣನಿಗೆ ಮಾಡಿದ ಅನ್ಯಾಯದಿಂದ ಆ ರಾಜಮನೆತನದವರು ಆ ಬ್ರಾಹ್ಮಣನಿಗೆ ಮಾಡಿದ ತಪ್ಪಿಗೆ ಶ್ರದ್ಧಾಭಿಮಾನದ ಕೃತಜ್ಞತಾಭಾವದಿಂದ ಆ ರಾಜಕುಮಾರಿಯರು … ಅವನ ಬಂಧಿತ ಕಾರಾಗೃಹವನ್ನೇ ದೇವಸ್ಥಾನವನ್ನಾಗಿ ತಯಾರಿಸಿದರು, ಅವನು ಕುಳಿತಿದ್ದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ದೈವಪಿಠವಾಗಿ ಭಾವಿಸಿ, ಪೂಜೆ ಮಾಡುವರು. ಆ ರೀತಿ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಎಂದು … ಪುರುಷರನ್ನು ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಸೇರಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಅವರು ಆದೇಶ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಒಂದು ವೇಳೆ ಪುರುಷರು ಒಳಕ್ಕೆ ಹೋದರೆ ಅವರಿಗೆ ಕೆಟ್ಟದು ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವುದರಿಂದ .. ಯಾರೂ ಅಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

Image result for uttar pradesh temple

ಹೀಗಾಗಿ, ಈ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಇಂದಿಗೂ ಪುರುಷರು ಆ ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಕೇವಲ ಮಹಿಳೆಯರು ಒಳಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ … ಹೀಗೆ ದೇವಾಲಯದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗಾಗಿಯೇ ಕಟ್ಟಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಪುರುಷರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವಿಲ್ಲದೆ ಹಲವು ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ದೇವಾಲಯಗಳಿವೆಯಂದು ಅಲ್ಲಿಯೂ ಪುರುಷರಿಗೆ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶವಿಲ್ಲ….