ಮೆಸೇಜ್ ಡಿಲಿಟ್ ಮಾಡಿದರೂ ನೀವು ಅದನ್ನು ಓದಬಹುದು…

ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ನಲ್ಲಿ ಚ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಹಲವು ಬಗೆಯ ಆಪ್ ಗಳಿದ್ದರು ಕೂಡ… ಎಲ್ಲರಿಗೂ ವಾಟ್ಸಪ್ ನದ್ದೆ ಮೇಲುಗೈ…. ಏಕೆಂದರೆ ಸುಮಾರು ಎಲ್ಲ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಯುವಜನರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸುತಿದ್ದಾರೆ… ಯುವಜನರನ್ನು ಆಕರ್ಷಣೆ ಮಾಡಿದ ಆಪ್, ಎಲ್ಲರು ಮೆಚ್ಚಿದ ಆಪ್ ವಾಟ್ಸಪ್…. ಸ್ವದೇಶಿ ಆಪ್ ಟೆಲಿಗ್ರಾಂ ಇದ್ದರೂ… ಹೆಚ್ಚು ಜನ ವಾಟ್ಸಪ್ ಮೇಲೆ ಒಲವು ತೋರುತ್ತಾರೆ…

Image result for whatsapp

ಪ್ರಮುಖ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಆಪ್ ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ಬಂದಿರುವ ಡಿಲಿಟ್ ಫಾರ್‌ ಎವರಿಒನ್ ಫೀಚರ್ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆಯೇ ? ಯೂಸರ್ ಗಳು ತಪ್ಪಾಗಿ ಕಳಿಸಿದ ಮೆಸೇಜ್ ರಿಸೀವರ್ ಗಳು ಅಂದರೆ ಮೆಸೇಜ್ ಪಡೆದಿರುವವರು ಓದುವುದರ ಒಳಗೆ ಅದನ್ನು ಡಿಲಿಟ್ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಡಿಲಿಟ್ ಫಾರ್ ಎವರಿ ಒನ್ ಎನ್ನುವ ಫೀಚರ್ ಬಂದರೂ ಪ್ರಯೋಜನ ಇಲ್ಲವೆಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ.

Related image

ಮೊದಲು ವಾಟ್ಸಪ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ರಿಸೀವರ್ ಇಬ್ಬರೂ ಆಪ್ ಅನ್ನು ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡಿರಬೇಕು. ಕೇವಲ ಒಬ್ಬರು ಮಾತ್ರ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡಿದ್ದರೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದೆ. ಆದರೆ ಮತ್ತೊಂದು ಬಗೆಯಾಗಿ ಮೆಸೇಜ್ ರಿಸೀವಿಂಗ್ ನೆಟಜನ್ ಸೆಂಡರ್ ಕಳುಹಿಸಿದ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯುವ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಅದು ಹೇಗೆ ಎಂಬರೆ…. ಮೊದಲು ಆ ಯೂಸರ್ ತಮ್ಮ ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್ ನಿಂದ ‘ನೋಟಿಫಿಕೇಶನ್ ಹಿಸ್ಟರಿ ಲಾಗ್’ ಎನ್ನುವ ಆಪ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆ ಆಪ್ ನಮ್ಮ ಫೋನ್ ನಲ್ಲಿರುವ ವಾಟ್ಸಪ್ ನಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಕಳುಹಿಸಿ, ಡಿಲಿಟ್ ಮಾಡಿರುವ ಮೆಸೇಜ್ ಗಳನ್ನು ಓದಬಹುದು. ವಾಟ್ಸಪ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಳುಹಿಸಿದ ಮೆಸೇಜ್ಗಳು ನೋಟಿಫಿಕೇಶನ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

Image result for whatsapp

ಹಾಗೆ ಒಂದು ಮೆಸೇಜ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ 100 ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಕವರ್ಕ್ಟರ್ಸ್ ನೋಟಿಫಿಕೇಶನ್ ಹಿಸ್ಟರಿ ಯಂತೆ ಸ್ಟೋರ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ವಾಟ್ಸಪ್ ನೋಟಿಫಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವವರೆಗೂ ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಡಿಲೀಟ್ ಮಾಡಿದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಓದಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ. ಆದರೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ 7.0, ಆ ನಂತರದ ನವೀಕರಿಸಿದ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆವೃತ್ತಿ ಇರುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಮಾತ್ರ ನಿಮಗೆ ಇತರರು ಕಳುಹಿಸಬಹುದು, ಡಿಲೀಟ್ ಮಾಡಿದ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಚಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು … ಫೋಟೋಗಳು, ವೀಡಿಯೊಗಳು ಕಳುಹಿಸಬಹುದು … ತುರ್ತು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಬಹುದು … ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ! ಇವೇ ಅಲ್ಲದೆ ದುರ್ವಿನಿಯೋಗಿಸಿದಾಗ ವೂಚಗಳು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕುವ ಅಪಾಯವೂ ಇದೆ. ಆ ಎಚ್ಚರಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಈ ಸೂತ್ರಗಳು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೊಣ … ಬನ್ನಿ

Image result for whatsapp

ಯಾವುದೋ ಪಾರ್ಟಿಗೆ, ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಹೊಗುತ್ತೇವೆ. ಎಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮವರೇ ಎಂಬ ಸಲಗೆಯಿಂದ ಅನುಮತಿ ಇಲ್ಲದೆ ಫೋಟೋ ತಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಓಕೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ವಾಟ್ಸಪ್ ಮಾಡುವುದು ಮಾತ್ರ ಸಬ್ಯತೆ ಎನಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಪರಿಚಯಸ್ಥರು ಅವರನ್ನು ಡಿಪಿಗೆ ತಮಗೆ ಇಷ್ಟಪಡುವವರ ಭಾವಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಯಾರೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಅವರನ್ನು ಕೇಳುವುದು ಪದ್ದತಿಯಲ್ಲ. ವಟ್ಯಾಪ್ ಈಗ ವದಂತಿಗಳು, ಆಧಾರರಹಿತ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳುಗಳನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಒಂದು ಸಾಧನವಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ನಾಮಗೆ ಬಂದಿರುವ ಮೆಸೇಜ್ ಗಳನ್ನು ಕುರುಡಾಗು ಇತರರಿಗೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಬೇಡಿ. ಕಂಪೆನಿಯ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಸ್ಥರೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಾಟ್ಅಪ್ ಸಂಭಾಷಣೆ ಮಾಡುವು ಬೇಡ.

Image result for whatsapp

ವ್ಯವಹಾರ ಮತ್ತು ಕೆಲಸದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಅವುಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಜೀವನವನ್ನು ಬಾಧಿಸುವ ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ನಿರ್ಧಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಇತರ ಮಸಾಲೆಗಳನ್ನು ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ಚಿಮುಕಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಟ್ಸಪ್ ಸಂದೇಶವು ಬಂದಾಗ ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ, ಬೀಪ್ ಶಬ್ದವು ಬರುತ್ತದೆ. ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ, ಇರುವ ಇತರ ಜನರಿಗೆ ಇದು ಅಸಹನೀಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸೈಲೆಂಟ್ ಮೋಡ್ಗೆ ಹೋಗಿ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತಾಡುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ವ್ಯಾಟ್ಸಾಪ್ ನಲ್ಲಿ ಚಾಟ್ ಮಾಡಲು ಯಾವುದು ಸರಿಯಲ್ಲ. ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿರ..