ಇನ್ನೊಂದು ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯನು ಹೇಗೆ ಇರುತ್ತಾನೋ ತಿಳಿದರೆ ಶಾಕ್… ಅದು ಇರುವುದಿಲ್ಲವಂತೆ…!!

ಭೂಮಿ ಮನುಷ್ಯನು ಸೇರಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜೀವರಾಶಿಗಳ ನಿಲಯ. ಪೂರ್ತಿ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಜೀವಿಗಳಿರುವ ಪ್ರದೇಶ ಕೇವಲ ಭೂಮಿ ಮಾತ್ರವೇ. ನಮ್ಮ ಭೂಮಿಯು ಇನ್ನೂ 1.5 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಜೀವಿಸಲು ಅನುಕೂಲವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಅಂದಾಜು. ತದನಂತರ, ಸೂರ್ಯನ ಅತಿ ಪ್ರಕಾಶದಿಂದ ಜೀವಾವರಣ ನಾಶಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇವೆಲ್ಲವೂ ಒಂದೊಮ್ಮೆಯ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ. ಇವಾಗ ಭೂಮಿ ಅಂತ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಜನ ಏನೋ ಒಂದು ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಹೇಳುತ್ತ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿಯೇ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಭೂಮಿ ಪ್ರಳಯವು ಬಂದು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಎಲ್ಲರೂ ನಾಶವಾಗುತದೆಂದು ಕೆಲವು ದಿನಾಂಕಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅನೇಕ ಜನರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆ ದಿನಾಂಕಗಳೂ ಕಳೆದು ಹೋದವು. ಆದರೂ ಭೂಮಿಗೆ ಈವರೆಗೆ ಏನೂ ಆಗಲಿಲ್ಲ. ಈಗಲೂ ಭದ್ರವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸ್ಟೀಫನ್ ಹಾಕಿಂಗ್ ಎಂಬ ಒಬ್ಬ ಪ್ರಖ್ಯಾತ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಕೂಡ ತಜಾವಾಗಿ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದು 1 ಸಾವಿರ ವರ್ಷ ಮಾತ್ರ ಭೂಮಿ ಬದುಕಲು ಅರ್ಹ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಹೇಗಾದರೂ ಈ ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯ ಅನೇಕ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಹಲವಾರು ಅದ್ಭುತ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹಾಕಿಂಗ್ ಜೋಸಮ್ ಹೇಳಿದರು. ಮುಂದಿನ 1000 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯನು ಸಾಧಿಸುವ ಆ ಅದ್ಭುತಗಳೇನೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೇ? ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ…

ಮನುಷ್ಯ ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಜೀವಿಸುತ್ತಾನೆ. ಹೌದು, ನೀವು ಕೇಳಿದದು ನಿಜ. ಈಗ ಮನುಷ್ಯನ ಸರಾಸರಿ ಜೀವಿತಾವಧಿ 60 ರಿಂದ 70 ವರ್ಷಗಳು ಮಾತ್ರ, ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮನುಷ್ಯನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಅನೇಕ ಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಈ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಮನುಷ್ಯನ ಜೀನ್ಸ್ ಸಂಪಾದಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಪವಾಡವನ್ನು ಸಾಧಿಸಬಹುದು ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ … ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಮಾನವನ ಆಯಸ್ಸು ವರ್ಧನೆ ಮಾಡುವ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು, ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ.

ಮಾನವರು ಬೇರೆ ಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ನಿವಾಸಿಸಲು ಏರ್ಪಾಯ ಮಾಡುತಿದ್ದಾರೆ. ಈಗಾಗಲೇ ಮಾರ್ಸ್ ಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಶರವೇಗವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಆ ಗ್ರಹದ ಮೇಲೆ ಸ್ಥಿರ ನಿವಾಸಗಳು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸೈಂಟಿಸ್ಟರು ಮುಂದುವರೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಪೇಸ್ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಮಿಷನ್ ಅದೇ. ಅದರ ಭಾಗವಾಗಿ 2022 ರಿಂದ 2024 ಮಧ್ಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಏರ್ಪಾಡು ಮಾಡಲು ಸೈಂಟಿಸ್ಟರು ಆಲೋಚಿಸುತಿದ್ದಾರೆ.

ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಇರುವ ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನೋಡಬೇಕೆಂದರೆ ಮನಷ್ಯರೆಲ್ಲ ಒಂದೇ ಹೋಲಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಇರುತ್ತಾರಂತೆ. ಹಣೆ ದೊಡ್ಡದು, ಮೂಗು ಹೊಂಡಗಳು ಅಗಲವಾಗಿ, ದೊಡ್ಡ ದೊಡ್ಡ ಕಣ್ಣುಗಳು, ಪಿಗ್ಮೆಂಟ್ ಚರ್ಮದಿಂದ ಮನಷ್ಯರೆಲ್ಲರೂ ಒಂದೇ ರೀತಿ ಇರುತ್ತಾರಂತೆ.

ಈಗ ಇರುವ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳಿಗಿಂತ ಕೆಲವು ಸಾವಿರ ಪಟ್ಟು ವೇಗದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆಯಂತೆ. ಅವುಗಳು ಮನುಷ್ಯ ಪರಿಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಸವಾಲ್ ಹಾಕುತ್ತವೆಯಂತೆ. ಅಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆಯಂತೆ. ಮನುಷ್ಯ ಮೆದುಳು ಸಾಧಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲದ, ಮಾಡಲಾಗದ ಅನೇಕ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಆ ಸೂಪರ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳು ಅಲೋಕಿವಾಗಿ ಮಾಡುತಾವಂತೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಈ ಸೂಪರ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದು.

ಜನರು ಸೈಬಾರ್ಗ್ಗಳಾಗಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅದು ನೋಡಲು ಮನುಷ್ಯನಂತೆಯೇ ಕಾಣುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದರೊಳಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಯಂತ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮಾನವ ಮಿದುಳು, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳು ಸೇರಿ ಸೈಬಾರ್ಗ್ಗಳಾಗಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಜೀವಿಗಳು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಮರಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಜೀವಿಗಳು ನೋಡಲು ಕಾಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಬರುತ್ತದೆಯಂತೆ.

ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಜನರು ಅನೇಕ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ, ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಜನರು ಒಂದೇ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರಂತೆ.

ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ಮ್ಯನುಷ್ಯನು ಕಟ್ಟುವುದಿಲ್ಲವಂತೆ. ಬದಲಿಗೆ ರೋಬೋಟ್ ಅವರು ಬಯಸುವ ಆಕಾರದಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ.

ಮುಂದಿನ 1000 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನ್ಯಾನೊ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚಿದ ಸೌರ ಶಕ್ತಿಯ ಬಳಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಜನರಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಜೊತೆಗೆ, ಪರಿಸರ-ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಯಂತ್ರಗಳು ಸಹ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ.