ಆತನ ವಯಸ್ಸು 77 ವರ್ಷ ಆದರೆ 40 ವರ್ಷ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ ಹುಡುಗನ ಹಾಗೆ ಬದಲಾದ .ಅದು ಹೇಗೆಯೆಂದರೆ .??

ನಾವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು ಮಾಡದಿದ್ದರೂ .. ಕಾಲ ಬದಲಾಗೋಲ್ಲ ಕಾಲವನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡುಹೋಗುವುದಕ್ಕೆ ಆಗೋಲ್ಲ. ಸಮಯ ಜೊತೆ ವಯ್ಯಸ್ಸು ಸಹ ನಿಲೊಲ್ಲ. ಆದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮೆಡಿಸಿನ್ಸ್ ಅಥವಾ ಉತ್ಪಥುಲಾ ಮುಲಕ ವಯ್ಯಸ್ಸು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆ ಆಗಬಹುದು . ಕೊಂಚ ಕಷ್ಟವಾದರೂ ಇದು ಸಾಧ್ಯ . ಅದಲ್ಲದೆ ವಯ್ಯಾಸನ್ನು 30 ರಿಂದ 40ra ವರೆಗೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗೋದು ಸಾದ್ಯವಾಗುತ್ತ . ಕಥೆಯೆಲ್ಲಿ ಸಿನಿಮಾದಲ್ಲಿ ಇದು ಸಾಧ್ಯ ವಾಗುತ್ತೆ ವರತು ,ನಿಜ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಇದು ಅಸಾಧ್ಯ . ಆದರೆ ಪರಿಶೋಧನೆ ಮಾಡಿದರೆ ಸಾಧ್ಯ ವಾದದ್ದು ಏನು ಇಲ್ಲ ಎನ್ನುತಿದ್ದಾರೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಶಾಸ್ತ್ರವೇತ ಡೇವಿಡ್ ಸ್ಲೀನ್ಕರ್.

Image result for old to young

ಒಂದು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ದೃಢವಾಗಿ ತಯಾರುಮಾಡೋ ಒಂದು ವೈಯಾಗ್ರ ಇನ್ಸ್ಪಿರೇಷನ್ ಆಹೀ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಡೇವಿಡ್ ಪ್ರಯೋಗವನ್ನು ಮಾಡಿದನು .ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಫೇಲ್ ಆದವು . ಆದರೆ ಅಂದುಕೊಂಡ ಲಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಮುಟ್ಟುವತನಕ ಪ್ರಯಾಯೋಗವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಿಲ್ಲ . ಹೇಗಾದರೇನು ಡೇವಿಡ್ ತನ್ನ ವಿಜಯವಂಥ ಮಾಡಿದನು .

Image result for old to youngಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಇರುವ ವಯ್ಯಸ್ಸು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡೋ ಮಾತ್ರೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಮಾಡಿದ ಅದಕ್ಕೆ NMS ಅನ್ನೋ ಹೆಸರು ಇಟ್ಟನು ಈ ಮಾತ್ರೆಯನ್ನು ತನ್ನ ತಂದೆಮೇಲೆ ಪ್ರಯೋಗಮಾಡಿದನು. 77 ವರ್ಷದ ತನ್ನ ತಂದೆ ಹೀಗೇ 30 ವರ್ಷದ ಹುಡುಗನಾಗಿ ಮಾರಿಹೋದನು. ಈ ಮಾತ್ರೆ ಎರಡು ವಿಧವಾಗಿ ಕೆಲಸಮಾಡುತ್ತೆ ಒಂದು ಬೇಲಿಯೊ ವಯಸ್ಸನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸೋದು ಇನ್ನೊಂದು ವಯಸ್ಸನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸೋದು . ಈ ಪ್ರಯೋಗ ವಿಜಯವಾದುದರಿಂದ ಇದರಮೇಲೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಗಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ಡೇವಿಡ್ ಸಿದ್ಧನಾಗುತಿದ್ದಾನೆ .

Image result for old to youngಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಯೋಗ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಡೇವಿಡ್ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ಮಾತ್ರೆ ಯಾವಾಗ ಹೊರಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಎಲ್ಲಾರು ಆಸಕ್ತಿ ಇಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ . NMS ಮಾತ್ರೆ ಹೊರಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ ಅದರಿಂದ ವಯ್ಯಾಸನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ನೋಡುವರೇ ಹೆಚ್ಚು ಜನವಿರುತ್ತಾರೆ .ಫಲಿತವಾಗಿ ಯಾರವಯಸ್ಸು ಎಷ್ಟು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಕೆ ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ .ನೇರಗಳು ಸಂಖ್ಯೆ ಎಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ .

Image result for old to youngಯಾವುದಾದರೂ ನೇರ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಯಸ್ಸು 50 ಇದ್ದರೆ,ಈ ಮಾತ್ರೆ ಉಪಯೋಗಿಸಿದರೆ ಆತನ ವಯ್ಯಸ್ಸು ೨೦ಕ್ಕೆ ಇಳುದು ಹೋಗುತ್ತದೆ .ಹಾಗೇ 50 ರಲ್ಲಿ ನೇರ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಯ್ಯಸ್ಸು ಇಂದಕ್ಕೆ ಹೋದರೆ ಆತನಿಗೆ ಶಿಕ್ಷೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ . ಅಂದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇತರ ಪರಿಷ್ಕಾರ ವಿರುವುದಿಲ್ಲ . ಅದಕ್ಕೆ ನೇರಮಾಡುವ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು .ಇದನ್ನು ಒಳ್ಳೆಯದ್ದಕ್ಕೂ ಉಪಯೋಗಿಸಬಹುದು ಕೆಟ್ಟದಕ್ಕೂ ಉಪಯೋಗಿಸಬಹುದು

Image result for old to young